สนใจแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ขอบคุณที่แนะนำครับ

Questions? Answer and Share

เขียนโค๊ดติดปัญหา สอบถาม ระดมสมอง หาหนทางที่ดีที่สุดให้โค๊ดของคุณ ร่วมสร้างสรรค์สังคมนักพัฒนา เขียนโค๊ดติดบั๊ก อยากได้ไอเดีย เจอเรื่องดีๆ โพสถาม โพสแชร์ ได้ที่นี่

beta version

สนใจแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ขอบคุณที่แนะนำครับ

คือผม ชอบพวกคอมแต่เพิ่งจะมาสนใจพวกเรื่องโค๊ต ระบบฐานข้อมูล คิดว่ามันน่าสนุกดี 

อยากให้ช่วยชี้แนะเรื่องถ้าผมสนใจเรื่อง My SQL จะต้องเริ่มที่อะไรบ้างครับ 

ปล.มาแบบโยนหินถามทางมาเลยครับ

SQL 4 ม.ค. 2017, 12:36:10
Nickkung Puttasorn
Nickkung Puttasorn nickkung_01
ตั้ง:1 ตอบ:0
แสดงความคิดเห็น

ลองเริ่ม ศึกษาคำสั่ง sql ดูก่อนมั้ยคับ พวก select insert update delete พอศึกษาพวกนี้พอได้แล้ว ลอง หาภาษาโปรแกรมซักภาษานึงคับ ผมแนะนำก็ php ดูก่อน แล้วลองเขียน connect เข้าไปหา mysql เอาแค่นี้ดูก่อนคับ namorappu เมื่อ 10 ม.ค. 2017, 23:33:41

คำตอบ-คำอธิบาย

ไม่พบผลลัพธ์

คำตอบ-คำอธิบายของคุณ

กลับขึ้นบน