นักศึกษาอยากหาที่เพิ่มสกิลตอนปิดเทอม

kaream gumgoo 570 สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)

สวัสดีครับ ผมเป็นนักศึกษาปี 1 IT และอยากหาที่เพิ่มสกิลช่วงปิดเทอมนี้อะครับ

มีใครแนะนำที่ฝึกได้บ้างครับ

ปล.แถวภาคใต้ตอนล่างครับ

คำตอบ/อธิบาย

Resha Valentine

Resha Valentine

ตอบเมื่อ

ลองเพิ่มด้วยตัวเองก่อน ก็ได้นะครับ

อย่างเช่น ตั้งเป้าไว้ว่า อยากทำ โปรเจค อะไร เป็นพิเศษ

ทำสำเร็จได้เพิ่มสกิล แถมได้งาน ของตัวเองด้วย

มานพ กองอุ่น

มานพ กองอุ่น

ตอบเมื่อ

ครับอาจจะลองเริ่มจากสิ่งที่สนใจก่อนนะครับ ว่าต้องการเรียนรู้ด้านไหน จากนั้นค่อยลงรายละเอียดครับ โดยอาจจะทำเป็น Project เล็กๆ ไว้เรียนรู้และทดสอบครับ พอทำเสร็จก็สามารถนำมาปรับใช้ได้และต่อยอดได้ ตาที่ Resha Valentine ได้กล่าวไว้ครับ