ต้องการบังคับให้ผู้ทำแบบสอบถามใส่ comment ถ้าเลือกคะแนนต่ำกว่า 5 ค่ะ

ต้องการบังคับให้ผู้ทำแบบสอบถามใส่ comment ถ้าเลือกคะแนนต่ำกว่า 5 ค่ะ

สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)

สังคมนักพัฒนาระบบ โพสสอบถามปัญหาการเขียนโปรแกรม สมาชิกแนะนำตัว สอบถามความคิดเห็น

beta version

php  mysql  17 พ.ย. 2017, 4:49:09 205

destiny_amp

• 0 เพื่อน
  • 0 ผู้ติดตาม
  • 1 โพสต์

ได้ทำแบบสอบถามโดยมีเงื่อนไขว่าถ้าเลือกคะแนนต่ำว่า 5 จะต้องใส่คำแนะนำที่ช่อง comment ด้วยค่ะ
การเลือกคะแนนใช้ radio คำตอบที่ให้เลือกดึงมาจากฐานข้อมูล ถ้าไม่ใส่ comment จะไม่สามารถส่งแบบสอบถามได้รบกวนช่วยแนะนำวิธีทำด้วยนะคะ
เราเคยแต่เขียน c#, vb.net มา php ไม่เป็นเลยค่ะ

โดย (destiny_amp) ตั้งกระทู้เมื่อ 17 พ.ย. 2017, 4:49:09

Udemy

คำตอบ-คำอธิบาย

มานพ กองอุ่น
มานพ กองอุ่น admin
  • 2 เพื่อน
  • 13 ติดตาม
  • 766 โพสต์

Re: ต้องการบังคับให้ผู้ทำแบบสอบถามใส่ comment ถ้าเลือกคะแนนต่ำกว่า 5 ค่ะ

ตอบเมื่อ 17 พ.ย. 2017, 9:47:19

php อาจจะไม่ได้แบบ realtime ถ้าจะให้ แจ้งทันทีเลยอาจจะต้องใช้ JS เขียนตรวจสอบไว้ครับ

โดย มานพ กองอุ่น (admin) ตอบเมื่อ 17 พ.ย. 2017, 9:47:19

คำตอบ-คำอธิบายของคุณ