ต้องการบังคับให้ผู้ทำแบบสอบถามใส่ comment ถ้าเลือกคะแนนต่ำกว่า 5 ค่ะ

wave
destiny_amp
2,021
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
ต้องการบังคับให้ผู้ทำแบบสอบถามใส่ comment ถ้าเลือกคะแนนต่ำกว่า 5 ค่ะ

ได้ทำแบบสอบถามโดยมีเงื่อนไขว่าถ้าเลือกคะแนนต่ำว่า 5 จะต้องใส่คำแนะนำที่ช่อง comment ด้วยค่ะ
การเลือกคะแนนใช้ radio คำตอบที่ให้เลือกดึงมาจากฐานข้อมูล ถ้าไม่ใส่ comment จะไม่สามารถส่งแบบสอบถามได้รบกวนช่วยแนะนำวิธีทำด้วยนะคะ
เราเคยแต่เขียน c#, vb.net มา php ไม่เป็นเลยค่ะ

1 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

php อาจจะไม่ได้แบบ realtime ถ้าจะให้ แจ้งทันทีเลยอาจจะต้องใช้ JS เขียนตรวจสอบไว้ครับ