มีปัญหาการติดตั้งJoomla3.2

wave
sararat wannajam
2,662
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
มีปัญหาการติดตั้งJoomla3.2

<p>อาจารย์ครับ มีปัญหาในการติดตั้งJoomla หลังจาก extract file ไปไว้ใน โปรเจ็คแล้ว พอเปิดโปรเจ็คแล้วมันจะขึ้นหน้าต่างให้เลือกภาษา ก็เลือกภาษาไทย ใส่ชื่อเว็บ อีเมล์ ชื่อแอ็ดมินและพาสเวิร์ด พอคลิกปุ่มต่อไปแล้วมันค้างอยู่อย่างนั้นไม่ไปไหนเลย</p><p>ปัญหาเกิดจากอะไรครับ ผมได้มีการถอดถอนwamp หลายครั้ง แต่ก่อนก็ทำได้แต่มีปัญหาในการติดตั้งโมดูลเลยถอดถอนออกแล้วลงใหม่ งานเข้าเลยทีนี้</p><p><br>&nbsp;</p>

4 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• sararat wannajam

อาจารย์ครับ มีปัญหาในการติดตั้งJoomla หลังจาก extract file ไปไว้ใน โปรเจ็คแล้ว พอเปิดโปรเจ็คแล้วมันจะขึ้นหน้าต่างให้เลือกภาษา ก็เลือกภาษาไทย ใส่ชื่อเว็บ อีเมล์ ชื่อแอ็ดมินและพาสเวิร์ด พอคลิกปุ่มต่อไปแล้วมันค้างอยู่อย่างนั้นไม่ไปไหนเลย

ปัญหาเกิดจากอะไรครับ ผมได้มีการถอดถอนwamp หลายครั้ง แต่ก่อนก็ทำได้แต่มีปัญหาในการติดตั้งโมดูลเลยถอดถอนออกแล้วลงใหม่ งานเข้าเลยทีนี้

สวัสดีครับ อาจลองติดตั้ง Wamp Server ใน Version Bit ของ Windows น่ะคับ
ถ้าเครื่อง 64 bits สามารถลง 32/64 bits ได้ครับ ลองเปลี่ยนดูนะครับ

ผมลองเปลี่ยน server จำลองไปเป็นตัวอื่นก็ยังเป็นเหมือนเดิม คิดว่าน่าจะเป็นกับ Joomla หรือ Windows มากกว่า

อีกกรณีอาจเป็นที่ Web Browser ครับ ลองใช้ Google Chrome หรือ FireFox Version ล่าสุด แทน IE นะครับ