มีวิธีที่เราจะเรียกคลาสใน css ให้ทำงานผ่าน JavaScript ได้มั้ยครับ

wave
JcsnP
1,827
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
มีวิธีที่เราจะเรียกคลาสใน css ให้ทำงานผ่าน JavaScript ได้มั้ยครับ

ตามกระทู้นั่นแหละครับ อาจจะงงกับคำถามหน่อย ผใอยากรู้ว่าเราสามารถที่จะเรียกคลาสที่เราตกแต่งใน css ให้มันทำงานผ่าน JavaScript ได้มั้ยครับ อย่างเช่น พอผมกดปุ่มก็ให้มันไปเรียกคลาสใน css ที่ผมตกแต่งให้ทำงานอ่ะครับ มือใหม่นะครับ ยังไม่รู้อะไรมาก    :3 

1 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

สามารถทำได้ครับ อาจใช้ jQuery ช่วยได้ครับ

$("button").click(function(){
    $("h1, h2, p").addClass("blue");
    $("div").addClass("important");
});