เชิญเข้าร่วมงาน OWASP Web Application Security Workshop Part 2 ครับ

wave
Phiber Optic
2,265
กิจกรรม (Event)
เชิญเข้าร่วมงาน OWASP Web Application Security Workshop Part 2 ครับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สมาชิกชาว Programmer Thaland ทุกท่าน สำหรับเดือนนี้ทาง OWASP Thailand Chapter จะจัด Workshop กันอีกแล้ว สืบเนื่องจากงานเมื่อเดือนก่อนมีผู้ให้ความสนใจเป็นจำนวนมาก ทางทีมงานเลยจัด Part 2 ให้อีกครั้งนะครับ งานนี้เหมาะสำหรับท่านที่ต้องการทดลองหาช่องโหว่ และโจมตีแบบสมจริง ผู้เข้าร่วมกรุณาเตรียมคอมพิวเตอร์พกพามาด้วยครับ
กรณี Windows ขอให้ลง winscp ส่วน Linux ใช้ scp ครับ

สถานที่ ชั้น 16 ห้อง 1601 สำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ กลต ถนนวิภาวดีรังสิตนะครับสำหรับใครที่มาไม่ถูกแนะนำให้ดูตามแผนที่ตามลิงค์ข้างล่างนะครับ

*** Link Map : https://goo.gl/0akY6d 

แนะนำเพิ่มเติม
1. ท่านที่มารถไฟฟ้า BTS ให้มาที่สถานีหมอชิตนะครับ แล้วต่อวินมาที่กลต.ครับ ไม่เกิน 20 บาท ถ้าเกินอย่าขึ้นครับโดนโก่งราคา
2. ท่านที่ ขับรถมาเองมาได้สองทางคือ หากมาทางถนนวิภาวดีฯ ขาออก เมื่อเลยสี่แยกสุทธิสารมาแล้ว จะเจอสะพานข้ามคลองบางซื่อให้ชิดซ้ายก่อนพึงสะพานนะครับ ***** ขอย้ำ ชิดซ้ายก่อนถึงสะพาน เพราะอาคารจะอยู่ติดเชิงสะพานข้ามคลองบางซื่อเลยครับ หรือถ้าหากว่าขับเลย ให้เลี้ยวซ้ายซอยวิภาวดีฯ ซอย 3 ครับ แล้วเลี้ยวซ้ายอีกครั้งซอยแรกหลังโลตัส Express นะครับแล้วเข้าไป จริง ๆ ผมเข้าใจว่าซอยนี้จะเป็นประตูทางออกนะครับ อันนี้ไม่ชัวร์ครับ อาจจะจอดรถไว้หลังอาคารก็ได้นะครับ

ผู้ที่สนใจมาร่วมงานกันได้ในวันพฤหัสบดีที่ 25 พฤษภาคม 2560 เวลา 18.00 - 20.45 น. โดยสามารถลงทะเบียนได้ที่ลิงค์ด้านล่างนะครับ

*** กรุณามาให้ตรงเวลานะครับ เนื่องจากมีการปรับเปลี่ยนเวลาในการเข้าร่วมกิจกรรมนะครับ ขอบคุณครับ ***

Register : https://market.sec.or.th/EVENTS/eventregis.aspx?event_code=OWASP4&lang=th

และอีกครั้งในงานครั้งนี้ทาง OWASP Thailand ได้รับเกียรติจาก อาจารย์พิชญพงษ์ ตันติกุล และคุณสุเมธ จิตภักดีบดินทร์ มาเป็นวิทยากรให้อีกเช่นเคยครับ

โดยมี Agenda ดังต่อไปนี้ครับ

18.00 – 18.30 น. ลงทะเบียน
18.30 – 18.45 น. กล่าวต้อนรับ โดย OWASP Thailand Chapter Leader
19.00 – 19.15 น. อธิบายกฏกติกาในการทำ Workshop
19.15 – 20.30 น. เริ่มทำ Workshop
20.30 – 20.45 น. กล่าวปิดงาน โดย OWASP Thailand Chapter Leader และถ่ายภาพร่วมกัน

ผู้ดำเนินรายการ
คุณเศรษฐกิจ ประสานพานิช
Web Security Engineer จากบริษัท Agoda services Co., Ltd.
และ OWASP Thailand Chapter Leader

งาน Workshop นี้ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้นครับ

0 ความคิดเห็น
ไม่พบผลลัพธ์