wave
ONE PH
2,782
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
multiple-input สำหรับ yii2

อยากได้วิธีการเพิ่มข้อมูลครั้งละ หลายๆ เรคคอร์ด สำหรับ yii2 อย่างเช่น มีนักเรียน 6 ชั้น ใส่ข้อมูลจำนวนนักเรียนทั้งหมด, จำนวนนักเรียนที่มีฟันผุ, ใส่ข้อมูลทั้ง 6 ชั้นพร้อมกันได้ไหมครับ

2 ความคิดเห็น

• ONE PH

• มานพ กองอุ่น

สามารถทำได้เลยนะครับ ขึ้นอยู่กับการออกแบบตารางเก็บข้อมูลครับ

หากสะดวกลองให้รายละเอียดของการเก็บข้อมูลนะครับ จะได้แนะนำเรื่องการบันทึกได้ชัดเจนตรงประเด็นมากยิ่งขึ้นครับ

สถานศึกษา................. เทอม.................ปีการศึกษา.........

จำนวนนักเรียนทั้งหมด(คน) จำนวนนักเรียนที่ได้รับการตรวจ(คน) ฟันแท้ผุ(คน) เหงือกอักเสบ(คน) รักษาเร่งด่วน(ระดับ จ)(คน)
ป.1
ป.2
ป.3
ป.4
ป.5
ป.6

แล้ว กดบันทึกที่เดียว ประมาณนี้อะครับ ขอตัวอย่างหน่อยครับ